Kuna da tambaya? Ayi mana waya:0086-18857349189

Yadda Ake Gwajin Wutar Lantarki

Kuna iya gwada hanyar fita don sanin ko halin yanzu zai iya gudana tare da ma'aunin wutar lantarki. Koyaushe gwada kayan gwajin ku don aiki mai kyau kafin amfani. Idan ba ku da ma'aunin wutar lantarki, kawai yi amfani da hasken kanti ko wata na'urar lantarki mai dacewa. Fara da tabbatar da gwajin yana aiki kuma toshe shi cikin da'ira da ka san tana aiki. Lura cewa idan kuna buƙatar gwada hanyar 120V, waɗannan umarnin ba su rufe wannan gwajin ba.

Akwai nau'ikan masu gwadawa da za a zaɓa daga, mafi mahimmancin hoton da ke ƙasa. Yana da na'urori biyu, saka ɗaya a cikin kowane ramin kuma idan ƙarfin lantarki ya kasance, zai haskaka. Tabbatar gwada hanyoyin guda biyu, wani lokacin kowanne ana yin waya daban ko ɗaya daga cikin biyun yana aiki. Don gwada ko an kafa hanyar fita da kyau, bi wannan hanyar haɗi zuwa labarin kan ƙasa.

news1 news2

Idan babu wutar lantarki, tabbatar da cewa ba'a sarrafa fitilun ta hanyar sauyawa. Gwada duk maɓallan da ke kusa kuma duba ko mai gwadawa ya haskaka.
Idan kuna warware matsalar kanti wanda baya aiki, wasu yuwuwar sun haɗa da:
Fis ɗin ya busa ko kuma na'urar kewayawa ta fashe.
Wurin fita yana iya kasancewa a cikin da'ira tare da madaidaicin GFCI (katsewar da'ira laifin ƙasa). Idan mashigin GFCI ya faskara, zai iya sa wasu kantunan da ke da'ira ɗaya su rasa na yanzu. Nemo wani kanti wanda ke da maɓallin "Test" da "Sake saitin". Yawancin lokaci suna kusa da ruwa kamar a bandaki ko kicin. Idan hanyar ta lalace, cire duk wani abu da zai iya haifar da kuskure sannan danna maɓallin "Sake saiti".

Haɗin waya ya zama sako-sako. Laifin wiring na iya faruwa a wurare da yawa, wanda aka fi sani da shi sun haɗa da akwatin fitarwa, wani mashigar ko mahaɗar akwatin waya ta ratsa ta ko a wurin na'ura mai ɗaukar hoto.
Kantuna na iya lalacewa, ana iya buƙatar maye gurbinsu. Dubi labarinmu akan Yadda Ake Sauya Wuta.


Lokacin aikawa: Agusta-26-2021